Gabatarwa: Al'umma mai tsufa ta haifar da buƙatar kula da tsofaffi masu wayo
Yayin da yawan tsufa a ƙasata ke ci gaba da ƙaruwa, ƙarfin sabis da matakan gudanarwa na cibiyoyin kula da tsofaffi, a matsayin masu ɗaukar nauyin kula da tsofaffi na zamantakewa, sun jawo hankali sosai. Daga cikin hanyoyin sauyi masu wayo da yawa, tsarin sadarwa na likitanci yana zama "tsari na yau da kullun" na gidajen kula da tsofaffi na zamani tare da fa'idodin amsawa a ainihin lokaci, sadarwa mai inganci, da ceto gaggawa. Ba wai kawai yana inganta ingancin aikin jinya ba, har ma yana tabbatar da lafiyar tsofaffi, yana sa kulawar tsofaffi ta fi aminci da dacewa.
1. Muhimman ayyukan tsarin sadarwa na likitanci na gidan jinya
1. Kiran gaggawa, amsawa da sauri
Gadon gado, bandaki, da wurin motsa jiki an sanye su da maɓallin kira na taɓawa ɗaya, don tsofaffi su iya neman taimako nan take idan akwai gaggawa.
Ana samun ƙararrawa a ainihin lokacin da ake ɗauka don guje wa jinkiri a magani a wurin jinya da ɗakin aiki.
2. Amsawa a hankali, tsara jadawalin aiki cikin hikima
Tsarin yana bambanta ta atomatik tsakanin taimakon yau da kullun (kamar buƙatun rayuwa) da taimakon gaggawa na likita (kamar faɗuwa, rashin lafiya kwatsam), kuma yana ba da fifiko ga yanayi masu mahimmanci.
Yana tallafawa haɗin gwiwa tsakanin tashoshi da yawa don tabbatar da cewa ma'aikatan jinya suna nan da wuri-wuri.
3. Daidaitaccen matsayi, rage lokacin bincike
Bayan an kunna kiran, wurin kula da ma'aikatan jinya yana nuna lambar ɗakin, lambar gado da kuma bayanan tsofaffi ta atomatik, wanda hakan zai rage lokacin amsawa.
Yana aiki ga yanayi kamar hana tsofaffi ɓacewa saboda ciwon hauka da kuma gano yanayi na bazata da daddare.
4. Haɗa bayanan likita don inganta ingancin magani
Haɗawa da tsarin bayanai na likita na HIS (tsarin bayanai na likita) na gidan kula da tsofaffi, ma'aikatan jinya za su iya duba bayanan lafiyar tsofaffi, bayanan magunguna, tarihin rashin lafiyarsu, da sauransu a ainihin lokaci don samar da ingantaccen kulawa.
A cikin gaggawa, ana iya tura shi zuwa asibiti ko dandamalin maganin telemedicine da dannawa ɗaya.
5. Sa ido kan muhalli da kuma gargaɗin gaggawa cikin hikima
Wasu tsarin sun haɗa da gano faɗuwa, sa ido kan bugun zuciya, ƙararrawa ta barin gado da sauran ayyuka don cimma kariya mai aiki.
Idan aka haɗa shi da fasahar Intanet ta Abubuwa, zai iya sa ido kan yanayin zafi a cikin gida, danshi da kuma ingancin iska don hana haɗurra.
2. Darajar da tsarin sadarwa na likitanci ke kawowa gidajen kula da tsofaffi
1. Inganta saurin amsawar gaggawa
Yanayin duba hannu na gargajiya yana da wuraren da ba a iya gani ba, yayin da tsarin sadarwa na likitanci zai iya cimma sa'o'i 7 × 24 na sa ido ba tare da katsewa ba, rage lokacin amsawa da fiye da 60%, da kuma rage haɗarin haɗurra sosai.
2. Inganta rarraba albarkatun aikin jinya
Rarraba ayyuka masu hankali yana rage tasirin rashin ingancin motsi na ma'aikatan jinya kuma yana inganta ingancin aiki da fiye da kashi 30%.
Idan ma'aikatan aikin dare suka takaita, tsarin zai iya ba da fifiko ta atomatik ga kiran da ke da haɗari sosai.
3. Inganta gamsuwar tsofaffi da iyalansu
Amsawa a ainihin lokaci yana sa tsofaffi su ji daɗi kuma su rage damuwa.
'Yan uwa za su iya duba bayanan kira ta hanyar APP don fahimtar yanayin jinya da kuma haɓaka aminci.
4. Rage haɗarin aiki na gidajen kula da tsofaffi
Ana iya gano duk bayanan kira da hanyoyin sarrafawa don guje wa jayayya.
Yana bin ƙa'idodin kula da lafiya na sashen kula da harkokin farar hula na gidajen kula da tsofaffi kuma yana inganta ƙimar cibiyar.
Lokacin Saƙo: Yuni-27-2025






