• babban_banner_03
  • babban_banner_02

Haɗin Kai Tsaye-Tsarin Tsarin Gida Mai Haɗin Kai-Matter

Haɗin Kai Tsaye-Tsarin Tsarin Gida Mai Haɗin Kai-Matter

Matter shine sanarwar Apple na tsarin giciye-dandamali na haɗe-haɗen gida mai kaifin basira dangane da HomeKit. Apple ya ce haɗin kai da cikakken tsaro suna cikin zuciyar Matter, kuma zai kiyaye mafi girman matakin tsaro a cikin gida mai wayo, tare da musayar bayanan sirri ta hanyar tsoho. Sigar farko ta Matter za ta goyi bayan samfuran gida masu wayo iri-iri kamar haske, sarrafa HVAC, labule, aminci da na'urori masu auna tsaro, makullin kofa, na'urorin watsa labaraida sauransu.

Ga babbar matsalar kasuwar gida mai kaifin baki a halin yanzu, wasu masana masana'antu a zahiri, samfuran gida mai wayo na yanzu ba sa warware matsalar buƙatu mai zurfi mai zurfi, kamar kulle kulle maimakon makullin injin, wayar hannu maimakon maɓalli na wayar hannu, sweeper maimakon. na tsintsiya, wadannan su ne subversive bukatar, kuma a halin yanzu mun ce smart home, kawai mayar da hankali a kan lighting, kula da labule, da dai sauransu Ayyukan da za a iya samu ba na tsari.

A takaice dai, a halin yanzu, masana'antun da yawa suna amfani da gida mai kaifin baki ɗaya, galibin haɗin "ma'ana zuwa nuni", yanayin yana da ɗan ƙaramin matakin farko, ilimin halittu guda ɗaya, hadaddun sarrafawa, hankali mai ƙarfi, tsaro ba shi da girma, kuma matsaloli daban-daban suna faruwa. akai-akai, amma ba zai iya kara gane da kaifin baki gida mika zuwa ofishin, nisha da koyo da sauran halaye na aikin bukatun. A cikin saɓani tsakanin babban tsammanin mai amfani da rarrabuwar hankali na samfur, ba wai kawai ƙwarewar mai amfani yana buƙatar haɓakawa ba, har ma yana hana haɓaka haɓakar duk bayanan gida.

3

1

Matter shine ma'aunin Intanet na Abubuwa da aka tsara don haɓaka haɗin gwiwar na'urori masu wayo tsakanin samfuran, don haka ana iya amfani da na'urorin HomeKit tare da sauran na'urorin gida masu wayo daga Google, Amazon da sauransu. Matter yana aiki akan Wi-Fi, wanda ke ba da damar na'urorin gida masu wayo don sadarwa tare da gajimare, da Thread, wanda ke ba da hanyoyin sadarwa masu ƙarfi da aminci a cikin gida.

A Mayu,2021, CSA Alliance a hukumance kaddamar da Matter misali iri, wanda shi ne karo na farko da Matter ya bayyana a idon jama'a.

Dandalin HomeKit na Apple yana aiki na asali tare da Amazon Alexa, Mataimakin Google, ko Apple HomeKit don ƙara sarrafawa a duk lokacin da na'urar ke goyan bayan Matter.

Ka yi tunanin, lokacin da masu amfani suka sayi saitin samfuran gida masu wayo waɗanda ke goyan bayan ƙa'idar Matter, komai masu amfani da iOS, masu amfani da Android, masu amfani da Mijia ko masu amfani da Huawei na iya yin aiki da juna ba tare da wata matsala ba kuma babu wani shingen muhalli. Haɓaka ƙwarewar muhallin gida mai kaifin baki na yau da kullun ne.

 


Lokacin aikawa: Maris-07-2023