Intanet na Bidiyo na Kebul na Cibiyar sadarwa
Tsarin Intanet na Bidiyo na CASHLY Network:
* Kebul 1 na CAT-5E UTP zuwa ɗaki * mai karanta katin ID/IC
* Tashar ɗakin yana rataye a cikin haɗin hannu
* Ƙara ajiyar hoto mai aiki don tashoshin ɗakin launi
* Kebul 1 CAT-5E STP ne kawai ake buƙata don haɗin cibiyar sadarwa mai karko da aminci
* Mai jituwa da fiber optic don haɗin cibiyar sadarwa mai nisa har zuwa kilomita 50
* Maɓallin ƙofa mai haske don amfani da dare * Haɗuwa don kowane ginin bene
Tsarin intercom na villa analog tsarin intercom ne wanda aka gina shi akan waya huɗu. Ya ƙunshi tashar waje ta villa da kuma na'urar saka idanu ta cikin gida. Yana tallafawa intercom na gani, sa ido kan bidiyo, sarrafa shiga da sauran ayyuka, kuma yana ba da cikakken mafita na tsarin intercom na bidiyo bisa ga gidajen iyali ɗaya.
| ||
| Bas ɗin Tashar Ƙofa | Kebul na CAT-5E | Ƙofar MaɓalliBas |
| 1 Ja: AP+ | Lemu da Fari | 1Ja: AP+ |
| 2 Rawaya: BAYANI | Lemu | 2 Rawaya: BAYANI |
| 3 Kore: AGND | Kore da Fari | 3 Kore: AGND |
| 4 Brown: SAUTI | Kore | 4 Brown: SAUTI |
| 5 Orange: VP+ | Shuɗi da Fari | 5Orange: VP+ |
| 6 Fari: VGND | Ruwan kasa da fari | 6 Fari: VGND |
| 7 Shuɗi: BIDIYO | Ruwan kasa | 7 Shuɗi: BIDIYO |
| 8 Baƙi: MONI | Shuɗi | 8 Baƙi: MONI |
| ||
| Bas ɗin Ɗakin Sauyawa | Kebul na CAT-5E | Tashar cikin gida |
| 1 Ja: AP+ | Lemu da Fari | 1Ja: AP+ |
| 2 Rawaya: BAYANI | Lemu | 2 Rawaya: BAYANI |
| 3 Kore: AGND | Kore da Fari | 3 Kore: AGND |
| 4 Brown: SAUTI | Kore | 4 Brown: SAUTI |
| 5 Orange: VP+ | Shuɗi da Fari | 5Orange: VP+ |
| 6 Fari: VGND | Ruwan kasa da fari | 6 Fari: VGND |
| 7 Shuɗi: BIDIYO | Ruwan kasa | 7 Shuɗi: BIDIYO |
| 8 Baƙi: MONI | Shuɗi | 8 Baƙi: MONI |
| ||
| Bas ɗin Ɗakin Sauyawa | Kebul na CAT-5E | Tashar Gudanarwa |
| 1 Ja:COM | Lemu da Fari | 1Ja:COM |
| 2 Rawaya:LA | Kore | 2 Rawaya:LA |
| 3 Kore:LB | Kore da Fari | 3 Kore:LB |
| 4 Ruwan kasa:N-AU | Lemu | 4 Ruwan kasa:N-AU |
| 5 Lemu: VIDEA- | Shuɗi da Fari | 5Lemu: VIDEA- |
| 6 Fari:BIDIYO+ | Shuɗi | 6 Fari: VIDEA+ |
| 7 Shuɗi: VGND | Ruwan kasa | 7 Shuɗi:VGND |
| 8 Baƙi:VGND | Ruwan kasa da fari | 8 Baƙi:VGND |
Sanarwa (1): Domin gujewa tsangwama ta bidiyo, dole ne a yi amfani da madaidaicin nau'in CAT-5E UTP don haɗa layukan VIDEO & VGND a cikin bas ɗin ƙofa da kuma bas ɗin Ɗakin.
Sanarwa (2): A cikin Bas ɗin Intanet, dole ne ku yi amfani da madaidaicin nau'in twisted-pair don haɗa LA & LB don ingantaccen sadarwa na RS485, wani madaidaicin nau'in twisted-pair don haɗa VIDEO+ & VIDEO- don watsa bidiyo.
| ||
| Tashar ƙofa Ƙarfi | 18V Mai samar da wutar lantarki | Kulle |
| 1 Ja: AP+ | 18V+ | |
| 2 Rawaya:AGND | 18V- | |
| 3 Kore:KULLUM- | Wayar kulle 1 | |
| 4 Ruwan kasa:KULLUM+ | Wayar kulle 2 | |
| 5 Orange: VP+ | 18V+ | |
| 6 Fari: VGND | 18V- | |
Sanarwa (1): Mai amfani zai iya amfani da wutar lantarki guda biyu masu zaman kansu don inganta ƙudurin bidiyo, ɗaya don wutar sauti (AP+ & AGND), ɗayan kuma don wutar bidiyo (VP+ & VGND); Ko kuma amfani da wutar lantarki 1 don ƙarancin zafi, haɗa AP+ & VP+ tare zuwa B+, AGND & VGND tare zuwa B-.
Sanarwa (2): Kulle+ & Kulle- a buɗe yake a al'ada (BA) kuma zai yi gajere (Rufe) lokacin buɗewa.
| ||
| Wutar Lantarki ta tashar Gudanarwa | 18V Mai samar da wutar lantarki | 12V Mai samar da wutar lantarki |
| 1 Ja: AP+ | 18V+ | |
| 2 Rawaya:AGND | 18V- | |
| 3 Kore:VN | 12V+ | |
| 4 Ruwan kasa:COM | 12V- | |
| 5 Orange: VP+ | 18V+ | |
| 6 Fari: VGND | 18V- | |
Sanarwa: Da fatan za a yi amfani da ƙarin wutar lantarki ta 12V don hanyar sadarwar RS485 da aka bayar, wannan zai ƙara inganta amincin sadarwa da ƙarfi sosai.
Tsarin hanyar sadarwa da aka saba amfani da shi wajen katse tsarin bas, baya goyon bayan hanyar sadarwa mai zagaye ko siffar tauraro. Duk wani tsari da aka haɗa shi ta hanyar bas ɗaya zaɓi ne mai kyau, a cikin hoton da ke sama, an nuna tsarin hanyar sadarwa na gaba ɗaya na tsarin A8-05B. An haɗa na'urorin N a cikin hanyar sadarwa mai maki da yawa. Don manyan gudu da layuka masu tsayi, juriyar katsewa ya zama dole a ƙarshen layin biyu don kawar da tunani. Yi amfani da juriya 100 Ω a ƙarshen biyu (ana buƙatar kawai idan tsawon waya ya fi 2km). Dole ne a tsara hanyar sadarwa a matsayin layi ɗaya tare da faɗuwa da yawa, ba kamar tauraro ba. Kodayake jimlar tsawon kebul na iya zama ya fi guntu a cikin tsarin tauraro, ƙarewa mai kyau ba zai yiwu ba kuma ingancin sigina na iya raguwa sosai. A cikin Zane na 1 wanda ya nuna na gaba, b, d, f haɗin daidai ne kuma a, c, e haɗin kuskure ne.
Zane na 1
Lokacin amfani da waya ta hanyar garkuwa (STP), Ya kamata a kiyaye ci gaban layin kariya mai santsi, kuma a haɗa Duniya a wani lokaci, kamar yadda aka nuna a cikin zane.
Ana buƙatar waya
Tsarin yana amfani da kebul na CAT-5E UTP da kebul na STP.
Yadda ake zaɓar kebul na CAT-5E mai inganci?
Dole ne juriyar kowace waya ta kasance ≤35Ω lokacin da tsawonta ya kai kimanin M305 (tsawon FCL).
Tashar ƙofa zuwa Wutar Lantarki ta yi amfani da RVV4*0.5, don kulle RVV2*0.5 da aka yi amfani da shi.
Gargaɗi:
Hoton tashar ƙofa ba zai bayyana cikakke a allon tashar Visual Room ba lokacin da tashar Room ta bambanta da wutar lantarki ta bidiyo, a wurare masu dacewa a cikin motar bas ɗin gini don ƙara wutar lantarki zai iya magance wannan matsalar. Wutar lantarki ta bidiyo gabaɗaya daga tashar Room na gani mai matsakaicin nisa ba za ta iya wuce mita 30 ba.
Zane na 2
Scotchlok
UTP&UTP
UTP & Na'ura ba ta kan layi ba
Off-line & Off-line
Kawai dole sai an yi masa magana mai kama da
Hoton tasirin
Saboda an ƙera ma'aunin RJ-45 ne kawai don amfani a cikin gida, ba shi da danshi sosai kuma yana da sauƙin yin datti ko kuma a shafa shi da iskar oxygen. Idan aka karya Head na RJ-45, akwai ƙwararru da ke da kayan aikin ƙwararru da ake buƙata don gyara matsalar, wannan zai haifar da ƙarin kuɗin gyara.
Scotchlok shine ainihin abin da muke buƙata. Sama da shekaru 45 da suka gabata, 3M ta gabatar da haɗin magudanar ruwa na asali na masana'antar - Scotchlok Connector UR. A yau, tare da ƙaruwar buƙatar hanyoyin sadarwa masu sauri da babban bandwidth, cikakken jerin masu haɗin 3M da kayan aiki sun sake bunƙasa. Da fatan za a ziyarci www.3M.com don ƙarin bayani game da Scotchlok.
Bayanin Tsarin
Fasallolin Magani
Aikin Intercom na Kayayyaki
Mai amfani zai iya kiran na'urar saka idanu ta cikin gida kai tsaye a ƙofar gida don amfani da aikin saka idanu na gani da buɗewa. Haka kuma mai amfani zai iya amfani da na'urar saka idanu ta cikin gida don kiran sauran na'urorin saka idanu na cikin gida don aiwatar da aikin saka idanu na cikin gida.
Aikin Sarrafa Samun Shiga
Mai amfani zai iya kiran na'urar saka idanu ta cikin gida daga tashar waje da ke ƙofar don buɗe ƙofar ta hanyar amfani da na'urar sadarwa ta gani, ko kuma amfani da katin IC da kalmar sirri don buɗe ƙofar. Mai amfani zai iya yin rijista ko soke katin IC da saita kalmar sirri a tashar waje.
Aikin Ƙararrawa na Tsaro
Mai amfani zai iya amfani da na'urar saka idanu ta cikin gida don kallon bidiyon tashar waje a ƙofar, da kuma kallon bidiyon kyamarar analog da aka sanya a gida.






